Go down
nguoisoi_285
nguoisoi_285
Nhú thêm một tí
Nhú thêm một tí
Nam Tổng số bài gửi : 45
Thank : 0

Những bài văn bất hủ của học trò (Phần 12) Empty Những bài văn bất hủ của học trò (Phần 12)

5/5/2011, 18:05

Đầu con chó như cái yên xe đạp, nhân vật Thánh Gióng sau khi đánh giặc xong vì không nhớ được đường về nhà nên phải bay lên trời... là những bài văn hài hước có thật của độc giả gửi về chuyên mục Cười.
> Những bài kiểm tra 'bất hủ' của học trò/ Kiểm điểm của học sinh chuyên Lý

Đề: Tả bác nông dân.

Bác nông dân cuốc đất, con chuột trên tay bác cứ chạy lên chạy xuống

Đề: Tả một loại cây mà em biết.

Hàng ngày chúng em vui đùa dưới bóng cây khoai lang.

Đề: Tả em bé.

Em bé trông rất xinh xắn và đáng yêu. Hai má em đỏ như hai quả cà chua.

Đề: Phân tích nhân vật bé Thu trong truyện "Chiếc lược ngà".

Một năm có 4 mùa, em thích nhất là mùa thu. Nhắc đến mùa thu là có lá vàng rơi, có bầu trời trong xanh. Em xin được tả nhân vật bé Thu trong truyện "Chiếc lược ngà".

Đề: Tả con gà trống.

Con gà trống nhà em nặng gần 2 kg, khi ngủ nó không bao giờ nằm ngửa mà toàn nằm sấp. Lông nó màu vàng chói như ánh nắng mặt trời.

Đề: Tả con vật mà em yêu mến.

Em rất yêu chú chó nhà em. Cái đầu của nó trông giống như chiếc yên xe đạp.

Đề: Em hãy kể lại câu truyện "Thánh Gióng".

Ngày xửa ngày xưa, đất nước ta sinh ra được một cậu bé Thánh Gióng trông rất là quái nhân vì đã 3 tuổi mà vẫn không biết nói biết cười. Đột nhiên một hôm giặc tới, Thánh Gióng nhảy tót lên mình ngựa, sau khi đã ăn một bữa cơm khủng khiếp với hàng thúng cà muối mặn mà vẫn không khát nước. Thánh Gióng đánh giặc xong không biết đường về nhà vì chưa ra khỏi nhà lần nào. Thánh Gióng không biết đi đâu về đâu nên đành phải bay lên trời.

Đề: Tả cảnh bình minh trên quê em.

Tờ mờ sáng một đám mây từ từ vén váy, một cục đỏ ối lồi ra, trên con đường làng thẳng tắp những hàng cây cỏ bợ, bà con tấp nập rủ nhau ra đồng...
Quản trị viên
Quản trị viên
To nhất
To nhất
Nam Tổng số bài gửi : 357
Thank : 44
https://danchoimiennui.forumvi.com

Những bài văn bất hủ của học trò (Phần 12) Empty Re: Những bài văn bất hủ của học trò (Phần 12)

5/5/2011, 18:20
Mày là Trug Lâm à, nếu đúg tao xoá cái cũ nhá